กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์
การแข่งขันทักษะวิทยาศาสตร์งานมหกรรมการเรียนรู้ ประจำปี 2553 เมื่อวันที่
16 สิงหาคม 2553 ณ โรงเรียนธัญบุรี บัดนี้ได้เสร็จสิ้นลงแล้ว จึงขอรายงานผลการแข่งขันดังนี้
1. การแข่งขัน Science Show
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดญ.พิชชาภา พรมไทย
ดญ.นันทิกานต์ ประสิทธิ์
ดญ.ภัทรวดี นาคนายม
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญเงิน
นายอำนวย แตงหนู
น.ส.ณัฐชยา วชิรทองไพศาล
นายโชคอำนวย งามประสิทธิ์
2. การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ (ทดลอง)
- ช่วงชั้นที่ 2 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดญ.พิชามญธุ์ สายเพชร
ดญ.ชุลีรัตน์ โมษกกรนัฎ
ดญ.จนิสตา พรมศรี
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดช.ระชัย ตัณฑ์อำไพ
ดช.พลากร อยู่รัศมีจันทร์
ดญ.วิจิตรา ชาวเนื้อดี
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญเงิน
นส.จุฑามาศ บุญอาจ
นส.สกาวเดือน พุทธภาทา
นส.สุขวสา ช้างขุนเทียน
3. การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ (สิ่งประดิษฐ์)
- ช่วงชั้นที่ 2 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดช.ณัฐวัฒน์ ไกรสร
ดช.ชัยพร กันเวียสืบ
ดช.สุวรรณ สีขาว
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดญ.จุฬา เชยกลั่นเทศ
ดญ.นวพร จำศรี
ดช.ณัฐสัณห์ ดวงทิพย์
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล ชมเชย
นส.บุศรากร แกมแก้ว
นส.ชูจิภา การะเกษ
นส.กมลศรี ศิลาคม
4. การแข่งขันสิ่งประดิษฐ์วิทยาศาสตร์
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเทอง
ดญ.วราภรณ์ กุศลศิลป์
ดญ.กชวรรณ จุ้ยวงษ์
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญทอง
นส.มณีวรรณ จันทร์ดี
นายณัฐติ เรืองศิริ
5. การแข่งขันเครื่องบินพับกระดาษ
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดญ.จารุวรรณ มึกมณี
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
นายทศรรย์ ภูจอมจิตร
(นายธงชัย ควรคนึง)
หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์
การแข่งขันทักษะวิทยาศาสตร์งานมหกรรมการเรียนรู้ ประจำปี 2553 เมื่อวันที่
16 สิงหาคม 2553 ณ โรงเรียนธัญบุรี บัดนี้ได้เสร็จสิ้นลงแล้ว จึงขอรายงานผลการแข่งขันดังนี้
1. การแข่งขัน Science Show
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดญ.พิชชาภา พรมไทย
ดญ.นันทิกานต์ ประสิทธิ์
ดญ.ภัทรวดี นาคนายม
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญเงิน
นายอำนวย แตงหนู
น.ส.ณัฐชยา วชิรทองไพศาล
นายโชคอำนวย งามประสิทธิ์
2. การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ (ทดลอง)
- ช่วงชั้นที่ 2 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดญ.พิชามญธุ์ สายเพชร
ดญ.ชุลีรัตน์ โมษกกรนัฎ
ดญ.จนิสตา พรมศรี
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดช.ระชัย ตัณฑ์อำไพ
ดช.พลากร อยู่รัศมีจันทร์
ดญ.วิจิตรา ชาวเนื้อดี
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญเงิน
นส.จุฑามาศ บุญอาจ
นส.สกาวเดือน พุทธภาทา
นส.สุขวสา ช้างขุนเทียน
3. การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ (สิ่งประดิษฐ์)
- ช่วงชั้นที่ 2 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดช.ณัฐวัฒน์ ไกรสร
ดช.ชัยพร กันเวียสืบ
ดช.สุวรรณ สีขาว
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเงิน
ดญ.จุฬา เชยกลั่นเทศ
ดญ.นวพร จำศรี
ดช.ณัฐสัณห์ ดวงทิพย์
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล ชมเชย
นส.บุศรากร แกมแก้ว
นส.ชูจิภา การะเกษ
นส.กมลศรี ศิลาคม
4. การแข่งขันสิ่งประดิษฐ์วิทยาศาสตร์
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญเทอง
ดญ.วราภรณ์ กุศลศิลป์
ดญ.กชวรรณ จุ้ยวงษ์
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญทอง
นส.มณีวรรณ จันทร์ดี
นายณัฐติ เรืองศิริ
5. การแข่งขันเครื่องบินพับกระดาษ
- ช่วงชั้นที่ 3 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
ดญ.จารุวรรณ มึกมณี
- ช่วงชั้นที่ 4 ได้รางวัล เหรียญทองแดง
นายทศรรย์ ภูจอมจิตร
(นายธงชัย ควรคนึง)
หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์